อยากเริ่มต้นธุรกิจแต่ไม่รู้จะเริ่มต้นจากตรงไหน ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยค่ะ

เราเป็นคนไม่ค่อยมีเพื่อน ไม่มีคอนเนคชั่นแต่อยากเริ่มต้นธุรกิจสักอย่าง มีความตั้งใจจริงนะคะ อยากเป็นนักธุรกิจ เราอายุ30แต่ยังหาสิ่งที่ชอบจริงๆไม่เจอ เคยทำงานสายการตลาดค่ะ แต่ก็ไม่ใช่ตำแกน่งใหญ่อะไร สิ่งที่เรารู้และแน่ใจคือเเราชอบทางนี้ และค่อนข้างมีหัวทางนี้แต่เอาเข้าใจพอจะลงมือปฎิบัติเรากลับไม่รู้จะเริ่มจากตรงไไหนประกอบกับเป็นคนค่อนข้างเก็บตัว และยังหาจุดยังไม่เจอ อยากรบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่