ถ้าแฟนมาบอกให้คุณลดนน. ให้เหลือ 48 คุณจะทำยังไง

เราคบกับแฟนมาปีกว่าค่ะ ตอนคุยกันแรกๆ เราก็หุ่นแบบนี้อยู่แล้วค่ะ อวบๆ นน.56-58 ไม่เกินนี้ พอหลังๆมาเราไม่ค่อยได้ดูแลตัวเอง + เรียนออนไลน์ ทำให้อ้วนขึ้นมานิดนึง แต่น้ำหนักยังเท่าเดิม

หลังๆมาแฟนดูเปลี่ยนไป ไม่รู้เพราะเราหน้าอ้วนขึ้นหรืออะไร เราเลยมีแพลนว่าจะลดหุ่น เพราะอยากสุขภาพดี เราไม่ซีเรียสเรื่องน้ำหนักเลยค่ะ เพราะถ้ามีสัดส่วนดี เรื่อง นน สบายมาก แต่จู่ๆเค้าก็พูดหยอกๆว่าอยากให้ลด นน.ลงถึง  48 โล เขาอาจจะพูดเล่น แต่ว่าเรารู้สึกไม่โอเคมากๆ  แฟนเก่าเขาก็หุ่นดีนะคะ ตัวเล็ก ไม่เหมือนกับเรา เราเฟลมากๆ ถ้าเป็นคนอื่นพูดเราจะไม่คิดมากแบบนี้เลย เราก็บอกเขาว่า “เราเป็นแบบนั้นให้ไม่ได้หรอก ถ้าเขาชอบแบบนั้น ก็หาใหม่เลย” จากนั้นเราก็มองเขาไม่เหมือนเดิมเลยค่ะ จากเคยคิดว่าเขารักเราในสิ่งที่เราเป็น กลับตรงกันข้าม แค่มองหน้าเขาเราก็จะร้องไห้แล้วค่ะ หรือว่าเราจะคิดมากไปเอง 😭ถ้าแฟนคุณพูดแบบนี้ คุณจะทำยังยังคะ

**** แก้ไข ****
ตอนนี้ได้อ่านทุกคอมเม้น ทุกคำแนะนำของทุกๆคนแล้วนะคะ เราตัดสินใจที่จะคุยกับเขา ซึ่งเขาก็ขอโทษเราค่ะ เขาบอกว่าเขาไม่คิดจริงๆว่าเราจะนอยด์ เราเป็นแบบไหนเขาก็รัก เขาอยากให้เราเป็นตัวเองให้ดีที่สุดในแบบที่เคยเป็น (ซึ่งหลังจากตั้งกระทู้เสร็จ วันต่อมาก็เป็น ปจด ค่ะ รู้สาเหตุของการนอยด์ละ😂😂)แต่ตอนนี้เราสองคนตัดสินใจเปลี่ยนหุ่น หันมาดูแลสุขภาพด้วยกันทั้งคู่แล้วค่ะ เราจะปรับเปลี่ยนเพื่อกันและกันแล้วก็ขอบคุณคำแนะนำสำหรับทุกคนมากๆค่ะ🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
น่าแปลกใจนะ สถานะแฟนเนี่ย ทำไมถึงกล้าคิดว่าตัวเองมีสิทธิเรียกร้องโน่นนั่นนี่มากมาย จากอีกฝ่ายได้ขนาดนี้

ถ้าการเป็นแฟนกันมันทำให้อีกฝ่ายสามารถกำหนดได้ว่าเธอจะต้องหนักเท่านั้น เท่านี้ ต้องทำตัวแบบนั้นแบบนี้ .... คุณคิดว่ามันใช่ หรือเปล่าล่ะ?

ถ้าจะมองว่านี่ไม่ใช่คำสั่ง ไม่ใช่ข้อกำหนด แต่เป็นคำร้องขอ ...  คุณคิดว่าคำร้องขอแบบนี้ คุณไหวมั้ย? พอจะทำให้(เอาบุญ)ได้หรือเปล่า?

จากคำถามว่าถ้าเป็นแฟนเรา อยู่ดีๆมาบอกให้ลด 10 โล เราคงถามแหละ  ถ้าลดได้จะได้อะไร  มีโปรโมชั่นจูงใจยังไงบ้างหรือเปล่า?

ถ้าได้ทริปภูเก็ต พร้อมชุดว่ายน้ำเริ่ดๆ 1 ชุด  (ต่อให้เป็นไมโครบิกินี่ก็จะใส่) ---  แบบนี้สู้ตายอ้ะบอกเลย

แต่ถ้าไม่มีอะไรจูงใจ  แค่อยากได้แฟนผอมๆ หุ่นดีๆ --- เชิญจ้ะ  เชิญไสหัวไปจีบคนอื่นได้เลย  ตามบาย ขอให้จีบได้ก็แล้วกัน
ความคิดเห็นที่ 10
เขาหยอกมา เราก็หยอกกลับค่ะ

เราพอใจในน้ำหนัก และ รูปร่างเราแบบนี้
หากเขาต้องการ ชนิดบางกรอบ

เขาก็ต้องรู้ว่าเราชอบแบบหนานุ่ม ... เอ๊ยยยย แบบหุ่นล่ำๆ

อยากให้เรา 48
เราจะขอให้เขาเพิ่มน้ำหนัก ให้ตัวเองมีกล้ามใหญ่ๆ อยากให้เราลดเท่าไหร่ เขาต้องเพิ่มเท่านั้น

มาๆ มาพยายามไปด้วยกัน
เพี้ยนแข็งแรง

เอาจริงๆ จขกท คิดมากค่ะ
ผู้ชายน่ะ มีน้อยคนมากเลยนะคะ ที่รักและพอใจ ในตัวแฟนทุกองศาน่ะ
(หายากกว่า รางวัลที่หนึ่งอีก)

คุณอาจจะสวยมีน้ำมีนวล สเปคเขาอาจจะชอบเพรียวๆ
แต่เขาเลือกคุณมาเป็นแฟน แปลว่าอยู่กับคุณตอนนี้ แล้วมีความสุข
(หรืออาจจะยังหาที่ตรงสเปคด้วย และยอมเป็นแฟนเขาด้วยไม่ได้)

แต่ทั้งนี้
คุณอย่าลืม ประเด็นสำคัญ ว่า “ทำให้ความมีความสุข” ไปนะคะ
หากมัวน้อยใจในเรื่องไม่เป็นเรื่อง ทั้งๆที่อาจจะแค่เกิดจากอาการปากพล่อยชั่วคราวของเขา
(พูดไปแล้วก็อาจจะกลัวคุณเสียใจ)

อย่าคิดเล็กคิดน้อยค่ะ
เอาเวลามา ทำตัวให้น่ารัก เอาใจใส่เขาให้มากขึ้น (แล้วอย่าลืมดูแลตัวเองด้วย)
แล้วมาดูซิว่า เขาจะรักคุณมากขึ้นได้อีกไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่