สับสนตัวเองระหว่างการแขม่วหน้าท้องกับการไม่แขม่วในชีวิตประจำวันครับ

สวัสดีครับ เรื่องก็ประมาณตามที่จั่วหัวกระทู้เลยครับ

คือตอนนี้ผมสับสนตัวเองว่าขนาดหน้าท้องของตัวเองมันเริ่มที่จะลงพุงรึเปล่าครับ
ก่อนหน้านี้ซักสองถึงสามปีที่แล้ว ได้ทำงานที่ต้องบริการลูกค้าประมาณนึงอะครับ ใส่เชิ้ต กางเกงแสลค
แล้วก็ต้องเหมือนแขม่วหน่อยๆใช่มั้ยครับ เวลาใส่ชุดพวกนี้ อารมณ์ประมาณว่ามันต้องยืดอก ปรับบุคลิก
ใส่กางเกงเอว 30 มาตลอดครับ จำได้ว่าเมื่อก่อนมันก็หลวมๆแหละ
แล้วก็พึ่งได้กลับมาใส่ก็ช่วงนี้อีกทีนึง มันก็เริ่มฟิตนิดหน่อยแหละครับ

คือพอดูขนาดท้องตัวเองแล้วมันก็ปกติดีใช่มั้ยครับ เกร็งท้องนิดเดียวก็ใส่ได้ปกติละ แต่ที่ทำให้สงสัยคือในหว่างที่ผมไม่ได้ใส่ชุดแบบเนี้ย
ไม่ได้ออกไปใช้ชีวิตข้างนอกบ้านอะครับ ผมกำลังแขม่วอยู่รึเปล่า คือพอลองทำพุงยื่นๆดูมันก็แปลกๆ
คือไม่รู้แล้วว่าสรุปที่เป็นอยู่ทุกวันคือเรากำลังแขม่วอยู่หรอ หรือที่ทำพุงยื่นให้เกือบสุดนี่คือปกติอะครับ
มีใครที่เป็นอยู่ หรือสามารถให้คำตอบได้มั้ยครับ ว่าอันไหนคือที่เราเป็นอะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่