3 เดือนลดไป 14 โลไวไปไหมครับ..?

สวัดดีครับ ผมมีเรื่องจะขอถามทุกคนครับผม เรื่องการลดน้ำหนัก 3 เดือน ลดไป 14 โล ทุกคนว่าเร็วไปไหมครับ  ผมจาก 100 กิโลตอนนี้ เหลือ 86 ครับ
(สูง 180)
อายุ20 ครับ
ทำงาน เกี่ยวกับ การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค
👉เข้าเรื่องครับ
   ซึ่งตัวผมก่อนที่จะลดน้ำหนักเเบบจริงจัง ตัวผมเป็นคนที่กินจุกจิกมาก ขนมกรบกรอบขมเคี้ยว นี่กินเป็นชีวิตประจำวันเลย น้ำอัดลมนี่ต้นๆเลยครับ บางทีกินเเทนน้ำเปล่าเลยกะว่าใด้ กินคู่กับการอาหารเลยเเทนน้ำเปล่า วันนึงกินบ่อยมาก กลางคืนหิวก็กินครับ มื้อดึกอื่น กินที 4-5ทุ่ม หลังเที่ยงคืนหิวก็กินครับ  ต้องมีน้ำหวานเเช่ตู้ใว้ บางวันนี่กินเหล้าเบียร์ + กับเค้กเป็นปอน อันนี้ไม่บ่อยเเล้วเเต่จัดงานสังสรรค์ ถึงจะทำงานที่ต้องทำงานเหนื่อยๆมากๆก็เถอะเเต่ตอนนั้นอ้วนเอาๆ เลยครับ เเต่มาวันนึงผมอยากลดเเบบจริงจัง ครับ เลยเปลี่ยนตัวเอง ด้วยการ กินวันล่ะ 3 มื้อ ไม่อดมื้อใดมื้อนึงครับ กลางวันทำงานก็ใช้เเรงเยอะอยู่ทุกวันเเล้ว(งานเกี่ยวกับ การไฟฟ้า ขยายเขตทำงานบนเสาไฟประมาณนี้ครับ) ตอนเย็นๆกลับมาก็มี ออกกำลังกาย เล่นไรนิสหน่อย ล่ะดืม โปรตีน กินอาหารเย็นควบคู่ไปครับ ผมงด น้ำอัดลม เลย์ ของกรอบทั้งหลาย เเต่ก็มีกินบ้าง ล่ะก็ บางวาระอาจจะมีหลุดกิน เหล้าเบียร์ กับเพื่อนบ้าง จะเป็นวันที่ จะขอกินเเหลก1วันครับ ต่อ 1 สัปดาห์  จะถามว่า ผมจาก น้ำหนัก 100 โล ลดมา 186  ลดไป 14 โล นี่ลดเร็วเกินไปไหมครับ มันผิดปกติของร่างกายไหม ขอคำชี้เเนะด้วยครับ (ร่างกายไม่ย้วยนะครับ)
(ผมเรียงเนื้อหาไม่เก่งต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่