ผอมลงพุงลดแบบไหนครับ

ปัจจุบันอายุ 25 น้ำหนัก 67 สูง 173 ครับ หุ่นไม่อ้วน แต่ลงพุง ผมจะมีวิธีการแก้ไขแบบไหนได้บ้างครับ ทั้งเรื่องการกิน การออกกำลังกาย
ปกติการกินจะกินแป้งมาก(ข้าวข้าว ขนมปัง) ไขมันมาก(ของทอด,ของผัด) ผมควรปรับเปลี่ยนวิธีกินแบบไหนครับ กินคลีน โลว์คาร์บ คีโต
หรือกินปกติปรับสัดส่วนอาหารเอาครับ ถ้าปรับควรปรับแบบไหน ประมาณไหนครับ
การออกกำลังกาย เป็นคนชอบเล่นเวท เวท 3 วันต่อสัปดาห์ นอกนั้นไม่ออกครับ
ไม่คาดิโอเลยทุกแบบ สงสัยว่าผมควรคาดิโอไหมครับ ถ้าสมควร ควรคาดิโอรูปแบบไหนครับ
กิจวัตรปกติการทำงานต้องเดินตลอด ประมาณ 3-4 หมื่นก้าวต่อวัน มันเป็นการคาดิโอในตัวไหมครับ สงสัยมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่