มีเวลาสามเดือนในการลดน้ำหนักควรลดด้วยวิธีไหนดี

กระทู้คำถาม
เราต้องการลดน้ำหนัก 8 โล ภายใน 3 เดือน ควรทำไงดี 

ตอนนี้ที่เราคิดและทำอยู่คือ ปกติเราออกกำลังกายโดยการเต้นตอนเย็นทุกวันแต่ยังไม่เคยคุมอาหาร กะว่าจะเริ่มคุมอาหาร เพราะจะเตรียมตัวเป็นเพื่อนเจ้าสาว ย้ำนะคะ ว่าเพื่อนเจ้าสาวเพราะยังหาเจ้าบ่าวไม่ได้เลยเป็นได้แค่เพื่อนเจ้าสาว อิอิ แล้วอาหารก็คือ เช้าทาน เป็นพวก โจ๊กข้าวโอ๊ต แซนวิชอกไก่บ้าง แซนวิชไข่ดาว อโวคาโดบ้าง เที่ยงๆ กินมื้อหนักขึ้นมาหน่อยที่มีคาร์บด้วยแต่อยู่ในปริมาณพอเหมาะ และเย็น ตบท้ายด้วยโปรตีน แบบนี้ มันจะ ลดน้ำหนักได้ไหม และมีโอกาสโย่วโย่รึเปล่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่