ช่วยด้วยค่ะ พึ่งอายุ16แต่ทำไมระบบเผาผลาญถึงต่ำ

สวัสดีค่ะ เราอายุ16 สูง168 น้ำหนัก 52 
อาจจะมองว่าสมส่วน แต่เราต้องรักษาน้ำหนักอยู่ตลอดเวลา ถ้าไม่คุมน้ำหนักจะขึ้นค่ะ
 เรากินวันนึงประมาณ1300-1600แคล บวกกับการออกกำลังกายเป็นประจำในช่วงเย็น ทานอาหารครบ5หมู่ ไม่ชอบทานน้ำอัดลมหรือพวกชานมไข่มุกอยู่แล้วค่ะ นอนหลับเพียงพอ 
แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมสัดส่วนและไขมันยังเพิ่ม 
อยากให้ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยค่ะเพี้ยนสะอื้น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น้ำหนักไม่ใช่ตัววัดว่ารูปร่างดี ไขมันมีความหนาแน่นน้อยกว่ากล้ามเนื้อ กล้ามเนื้อ 1 กิโล ขนาดเล็กกว่าไขมัน 1 กิโล 5 เท่า
อยากเพิ่มการเผาผลาญให้เล่นเวทสร้างกล้ามเนื้อ เปลี่ยนอาหารที่กิน กินแบบคนเล่นเวท
เลิกเป็นผีสิงตาชั่ง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่