ลดน้ำหนัด ลดความอ้วน

สวัสดีค้าา😊 ตั้งกระทู้ไม่ค่อยเป็นน่ะค่ะ คือว่าเราเนี้ย อายุ 19 น้ำหนัก 73 ส่วนสูง 162 ควรจะหนักกี่โลดีค่ะ เป็นคนที่อ้วนแทบทุกส่วนค่ะ แขนขาสะโพก หน้าท้อง เอว อก ตอนนี้กำลังลดน้ำหนักค่ะ คุมอาหาร เราทำงานกลางคืนค่ะ ตื่นทีก็เที่ยงแล้วประมาณ 10 โมง ตื่นมา เล่นฮูล่าฮูป หนัก 1 โล หมุน 1 ชั่วโมงค่ะแล้วก็เต้นลดน้ำหนักตามยูทูป 20 นาที เหงื่อออกดีมากค่ะ เหมือนอาบน้ำเลย แล้วเสร็จออกกำลังกาย 1 ชั่วโมง พักครึ่งชั่วโมงไปกินข้าว ข้าว 2-3 ทัพพี +โปรตีน+พักค่ะ แล้วก็มื้อเย็น ข้าว 1 ทัพพีและกับข้าวทั่วไปค่ะ แล้วก็กินแต่น้ำเปล่าวันละ 2.5 ลิตร ค่ะ เลี่ยงของหวาน เลี่ยงของทอด ทำแบบนี้มา 11 วันค่ะ ทำทุกวันเลย มีชีสเดย์ 1 วัน คือกินเบอร์เกอร์เนื้อค่ะ น้ำหนักก็ลดน่ะค่ะ แต่ว่าควรลดถึงแค่ไหนดีค่ะ อยากใส่ชุดสวยๆเหมือนคนอื่นเค้าคะ แล้วพี่ๆในพันทิปมีอะไรจะแนะนำให้ทำอีกไหมค่ะ เพื่อผลลัพที่ดีขึ้น พื้นที่ออกกำลังกายไม่กว้างน่ะค่ะ ออกกำลังกายแต่ในห้องนอนค่ะ พี่ๆมีอะไรจะแนะนำ แนะนำได้เลยน่ะค่ะ อยากผอมก่อนกลับบ้าน อยากให้ตะลึงไปเลยค่ะ ชีวิตนี้ทั้งชีวิตไม่เคยผอมเลยค่ะ มีแต่คนดูถูก

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เอ่อ เอาตรงๆมั้ย55555

พี่ (ขอเรียกพี่นะเห็นน้องบอกอายุ 19) เองก็เริ่มหันมาออกกำลังกายตอนอายุ 20 นี่แหละ

ช่วงแรกๆก็ลดเร็วมากกกก ทำซักครึ่งเดือนก็มีแต่คนทักผอมลงๆๆๆ

ตอนนั้นก็ออกคลิป 6 weeks 6 packs วนๆ กับ T25
คลิป 2 อันนั้น สมัยนั้นคือดังมากกกกกก
ให้เทียบก็น่าจะคล้ายๆคลิปเบเบ้ คลิปโคลอี้ ถิงในยูทูปแหละ เป็นบอดี้เวท ออกในห้อง

รวมๆกับคุมอาหาร ข้าวมื้อละ 1 ทัพพี เลือกกินของมันน้อยๆ ผักเยอะๆ งดขนม น้ำหวาน

แต่พอผ่านมาซักพัก เรียนหนักด้วยอะไรด้วย ชาไข่มุกก็มา มันก็อ้วนขึ้นนิดนึง แต่ก็พยายามบาลานซ์ๆ หาเวลาออกกำลังกาย + เรียน

สรุปที่จะบอกคือ การลดน้ำหนักเป็นการปรับพฤติกรรมทุกอย่างนะ ทั้งการกิน และการออกกำลังกาย นอนก็สำคัญ
เคล็ดลับคือทำให้สม่ำเสมอ ทำกิจกรรมที่ชอบ จะได้ทำได้เรื่อยๆไปนานๆ ขยับตว=ออกกำลังกายนี่จริงมากๆ

น้องมาถูกทางแล้ว เก่งมาก
แต่แนะนำออกพวกบอดี้เวทมากขึ้นอีกนิด อาจจะเปลี่ยนคลิปที่ยากขึ้น หรือลองออกคลิปเดิมแต่วน 2 รอบ

ส่วนอาหารก็ค่อยๆปรับ อาจจะลดข้าวหน่อย ซักมื้อละ 1 ทัพพี ไม่อิ่มก็กินผักผลไม้ให้มากขึ้น อาจจะมีของว่างเป็นพวกกล้วย ขนมปัง ผลไม้เพิ่มอีกถ้าหิวระหว่างวัน

สู้ๆนะ ลดน้ำหนักใช้เวลา ไม่มีอะไรที่ลดทันที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่