สอบถามค่ะ ถ้าลดน้ำหนักแบบไม่คุมอาหารขนาดนั้นแต่ออกกำลังกายจะได้ไหมคะ

คือเราจะลดน้ำหนักครั้งที่2ค่ะ แต่ครั้งเเรกเราพลาดเรากินน้อยมากๆจนโหย หลังจากเลิกลดก็เลยกินยับ น้ำหนักขึ้นมา54เเล้วค่ะตอนนี้ ช่วงนี้เลยไม่ค่อยกล้าขัดใจตัวเองเลยค่ะ
กินขนมทุกวัน เเต่ตอนนี้เราพอหายจากอาการโหยอาหารเเล้วค่ะ ถ้าเรากินแป้งปกติ กินขนมน้อยลง(ไม่อยากมากๆจริงๆก็จะไม่กิน)​ กินผลไม้ทุกวัน เเล้วก็คุมเเคลให้น้อยว่าtdeeเเต่มากกว่าbmr(Tdeeเราประมาณ1700แคล ส่วนbmr1400กว่าๆค่ะ)​เราก็จะคุมให้อยู่ประมาณ1500-1600 แล้วก็ออกกำลังกาย ทั้งคาดิโอกะเวท เเบบนี้จะเห็นผลไหมคะ คือเป้าหมายเราอยากให้ตัวเล็กลงค่ะ เพราะตอนที่เราอ้วนขึ้น ไขมันมันไม่กองที่พุงอ่ะค่ะ555 มันไปกองอยู่ข้างเอว มันเลยก็ไม่ค่อยอ้วนเพราะพุงไม่ป่อง ไปกองที่เเขนกับขาด้วยค่ะ
 ก็ใครมีวิธีดีๆก็มาแนะนำกันได้นะคะ ขอบคุณค่ะ🥺
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่