การโอนรถในช่วงโควิด

สวัสดีค่ะ ในช่วงสถานการณ์แบบนี้ สามารถโอนรถได้โดยไม่ต้องไป สนง.ใหญ่ได้มั้ยคะ
หนูต้องการโอนจากแม่(เสียชีวิต) มาเป็นพ่อ(ผจก.มรดก)และโอนมาเป็นชื่อเรา(ลูกสาว)

ได้รับเอกสารจากไฟแนนซ์มาแล้วค่ะ ได้แก่
1.แบบฟอมการชำระเงิน
2.หนังสือมอบอำนาจ(แต่ระบุให้เซ็นลายเซ็นคุณแม่ ผู้มอบอำนาจ)
3.แบบคำขอโอนและรับโอน(ในเอกสารให้ระบุชื่อคุณแม่ ผู้รับโอน)
4.หนังสือชื่อแจ้งการรับโอนกรรมสิทธิรถ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้หนูต้องการใช้เครดิตมายื่นกู้สินเชื่อบ้าน ต่อจากคุณแม่ค่ะ
เพราะทำเรื่องพักชำระหนี้ไม่ได้ ทางแบงค์บอกไม่ใช่ชื่อหนู ต้องเปลี่ยนผู้กู้ก่อน(ซึ่งมันคงไม่ง่าย)
ตอนแรกยื่นเปลี่ยนผู้กู้ไปเป็นชื่อคุณพ่อ แต่ธ.แนะนำว่าเปลี่ยนเป็นชื่อเราดีไหม เลยจะลองดูค่ะ

หนูจะร่วงแล้วคะ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ
ผ่านวิกฤตนี้ไปด้วยกันค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่