กินของทะเล ปลาร้า ของดอง แล้วคันปากออกร้อนในปากและลำคอ

สวัสดีค่ะ คือใครพอจะทราบมั้ยว่าอาการเหล่านี้เกิดขึ้นจากอะไรเพราะ เวลากินของทะเลอาหารดองปลาร้า เอาตรงๆคือกินได้แค่ปลาและหมูอ่ะค่ะ พอกินผิดรู้สึกออกร้อนปากคัน ร้อนลำคอ และมีอาการร้อนท้อง พอไปหาหมอเขาบอกว่าอะไรไม่รู้ย่าหนูจำไม่ได้(ย่าเป็น) เขาให้ยามากินแต่ก็ยังไม่หาย แค่อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร มีวิธีรักษาไหม ตั้งแต่คลอดลูกคนที่2ก็เริ่มเป็น ว่าจะพาย่าไปหาหมออีกครั้งตั้งนานแล้ว ติดโควิด แต่แต่ก่อนแกไปครั้งเดียว และไม่ไปอีกเลย ใครพอจะทราบบ้างไหมคะ ผิดพลาดตรงไหนขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่