เด็กอายุ12เส้นตึงได้มั้ย

ตอนนี้อายุ12ค่ะ ปวดหัวมาวันนี้วันที่2แล้ว แต่ไม่ได้กินยาพาราเพราะหาไม่เจอ อาการคือ ปวดหัวหายๆแป๊ปๆ ปวดแถวๆบ่า แขนก็ปวด สะโพกนี่ปวดมากค่ะ ขานี่ก็ปวดแต่ไม่มากค่ะ ไม่รู้ว่ากี่ยวกับช่วงนี้นอน2-6ชม.มั้ยนะคะ เพราะนี่นอนเช้าตลอด วันไหนสอบหรือเรียนก็นอนแค่2ชม.แล้วตื่นมาเรียนค่ะ บางวันก็ต้องนอนกลางวันอีก วันนี้นอน4ชม. ไม่ได้นอนกลางวันเลย สอบ อนส. ทำงานบ้าน บอกเลยว่าวันนี้จ้องคอมเกือบทั้งวัน(ใส่แว่นกรองแสง) มีพักก็แค่ตอนไปทำงานบ้านแค่นั้น  เลยอยากทราบว่ามีวิธีแก้มั้ยนะคะ หรือวิธีเลีายงก็ได้ค่ะ เพราะรอบก่อนก็ปวดหลายวันเลย บอกแม่ไหนจะโดนแม่ด่า แถมใช้งานหนักกว่าเดิมอีก5555,
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่