ชาวญี่ปุ่น เขากินผงชูรสกันเยอะไหมครับ

ผมแค่สงสัยครับ ในเมื่อคนญี่ปุ่นเป็นผู้คิดค้นผงชูรสขึ้นมา เขาน่าจะนิยมบริโภคผงชูรส แล้วที่คนญี่ปุ่นฉลาดมากๆ ไม่ว่าจะไปที่ไหนในโลกนี้ก็จะเห็นผลิตภัณฑ์ของคนญี่ปุ่น ไม่ว่าจะรถยนต์ หรือเครื่องใช้ไฟฟ้า อุปกรณ์อีเลคโทรนิค คนญี่ปุ่นฉลาดนี่มันจะเกี่ยวกันกับผงชูรสไหมครับ ในเมื่อผงชูรสทำให้ปุ่มประสาทรับรสที่ลิ้นขยายตัวมากขึ้นแล้วจะมีผลทำให้ระบบประสาทอื่นๆในร่างกายทำงานได้ดียิ่งขึ้น ผมคิดเล่นๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่