เหมือนช่วงนี้เพื่อนคุยกับเราน้อยลงเพราะความโมโหร้ายของเรา ควบคุมอารมณ์ตัวเองแทบจะไม่ได้เลย

เรื่องมันเริ่มช่วงที่เราเป็นคนขี้โมโห หงุดหงิดง่าย เวลาเข้ากลุ่มแชทแล้วแชร์อะไรต่างๆ ทีไรเพื่อนก็จะเงียบสักพักแล้วคุยเรื่องที่เขาเล่ามาก่อนหน้านี้ต่ออ่ะค่ะ เราคือแบบ เฮ้ย สนใจกันหน่อยดิ แต่ก่อนถ้ามีเรื่องแบบนี้เราพิมพ์ไปเลยนะคะว่า "เฮ้ย อย่าเงียบดิ" "อ่านแล้วตอบด้วย" เขาก็จะพิมพ์มาแบบส่งๆ ดูไม่เต็มใจสักเท่าไร เราก็ยิ่งหงุดหงิดสิคะแบบนี้ (เป็นคนที่หงุดหงิดกับเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ง่ายมากค่ะ ฮือ(´;︵;`)) เคยพิมพ์บ่นแรงๆ จนเพื่อนเงียบไปพักใหญ่ ส่วนตัวก็เคยถามเพื่อนนะคะว่าเราตอนโกรธดูเป็นยังไง เพื่อนผช. คนนึงในกลุ่มก็มาตอบเราค่ะว่าแบบ "โมโหร้ายจนทำให้กูร้องไห้อ่ะ" ไม่แน่ใจว่าเพื่อนเขาแค่ซึมหรือร้องเลยนะคะ แต่พิมพ์มาประมาณนี้นี่แหละค่ะ เรานี่ยิ่งคิดกับเข้าไปใหญ่แล้วควรควบคุมอารมณ์ตัวเองยังไงดี พักนี้เพื่อนก็ดูจะเริ่มไม่ค่อยสนิทกับเราแล้วด้วย;-; อยากให้พี่ๆ ในพันทิปช่วยแนะนำให้เราด้วยค่ะว่าเราควรควบคุมอารมณ์ตัวเองยังไงดี เคยสัญญากับตัวเองไว้ว่าจะวีนให้น้อยลงแต่ทุกวันนี้ก็ยังคงวีนอยู่TT

(ขอร้องอย่าใช้คำแรงๆ นะคะ เราเป็นพวกอ่อนไหวง่ายมากเช่นกันTT)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่