พ่อแอบมีคนอื่น คนเป็นลูกต้องทำไงคะ?

คือตอนนี้เราอายุแค่ 13 ปีค่ะ แล้วมีน้องอายุ 10 ปี เอง
เราช่วงปีแรกๆไม่รู้เพราะเราโตขึ้นด้วยรึป่าวเลยเริ่มคิดเรื่องนี้ เราลองสังเกตพ่อเราค่ะว่าเขามีคนอื่นรึป่าว แล้วเราก็เจออะไรผิดปกติเยอะเลย อย่างพ่อลืมมือถือแล้วมีคนโทรมา ตอนนั้นแม่เราก็อยู่นะคะ (แต่ขอบอกก่อนว่าแม่เราจะเป็นคนที่คล้ายๆมีอะไรจะไม่พูดเก็บไว้คนเดียว เป็นคนเงียบๆ แล้วก็เครียดอยู่บ่อยๆเลยมีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็ง) เเล้วพอแม่รับสายก็เป็นเสียงผญ.เป็นคนลาวค่ะ เรียกหาพ่อเราว่า อ้ายๆๆ แม่เราก็เลยวางสายไป ตอนนั้นเรารู้เลยว่าพ่อมีคนอื่นจริงๆ แล้วพ่อก็ยังชอบแอบคุยกับผญ.คนนั้นเป็นประจำ พอเราเห็นพ่อก็จะวางสาย เราถามว่าคุยกับใครก็ไม่ตอบ(พ่อเราเป็นคนไม่กลัวแม่นะคะ) แล้วช่วงนี้พ่อกับแม่เหมือนห่างเหินกันแต่ยังอยู่บ้านเดียวกันนะคะ เราสงสารแม่มากค่ะ แล้วก็น้องสาวที่ยังไม่รู้อะไร เรารู้สึกเจ็บปวดใจมาก ร้องไห้ทุกวันค่ะ รู้สึกว่าทำไมแม่กับน้องต้องมาเจออะไรแบบนี้ แม่คอยอยู่ข้างพ่อตอนที่ไม่มีอะไร จนตอนนี้มีฐานะที่ดีแล้ว ทำไมพ่อ ยิ้มแบบนี้อ่ะ เราต้องทำยังไงคะ เครียดมากจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่