รบกวนสอบถามพี่ๆ Hr หรือพี่ๆที่เคยทำงานแผนก hr หน่อยครับ ว่าสามารถทำแบบนี้ได้หรือไม่

เนื่องจากผมโดน hr เปิดเผยข้อมูลเกี่ยวกับสัญญาจ้างบางส่วน จึงทำให้ธนาคารไม่อนุมัติเงินกู้ จึงอยากรบกวนสอบถามว่าเนื้อหาในสัญญาจ้าง hr มีสิทธิ์เปิดเผยให้กับธนาคารหรือใครก็ตามที่โทรเข้ามาสอบถามได้เลยหรือไม่ครับ
ซึ่งโดยปกติการโทรเข้าไปยืนยันว่าทำงานอยู่บริษัทนั้นๆจริง เพียงแค่สอบถามเพื่อยืนยันตัวตนก็น่าจะเพียงพอใช่ไหมครับ ไม่น่าจะจำเป็นที่จะต้องถึงขนาดเปิดเผยเนื้อหาสัญาจ้างหรือผมมีความเข้าใจบางส่วนผิดไป รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่