โดนเรียกไปสัมภาษณ์บริษัทเดียวกัน แต่คนละแผนก

สวัสดีครับ

พอดีผมกำลังรอเรียกเซ็นสัญญาจากบริษัทแห่งหนึ่งมาพักนึงแล้ว

HR แจ้งว่ารอผู้บริหารเซ็นสัญญาจ้างอยู่
แต่พอดีมี HR อีกแผนกของบริษัทเดียวกัน ติดต่อเข้ามาขอนัดสัมภาษณ์ในอีกตำแหน่งด้วย

ตั้งใจว่าจะไปครับ เพราะเรารอสัญญามานานมากแล้ว ไม่อยากจะเสียโอกาสถ้าโดนยกเลิกกลางคัน

แต่ทีนี้ เวลาเราไปสัมภาษณ์ ถ้าเขาถามว่าช่วงนี้ไปสมัครงานที่ไหนไว้บ้าง เราควรตอบตรงๆเลยดีไหมครับ
ว่ารอสัญญาจากบริษัทเดียวกันนี้อยู่ หรือควรจะเนียนๆไปดี

จะมีผลอะไรไหมครับถ้าเราบอกความจริงไป
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่