ถ้าโดนเพื่อนร่วมทีม ใช้งาน ทั้งๆที่เป็นงานของเค้า เป็นคุณจะบอกหัวหน้าไหมคะ

คือเพื่อนร่วมทีม ตำแหน่งสูงกว่าเรา แต่เค้าไม่ใช่หัวหน้าเรา แค่อยู่ทีมเดียวกัน ชอบใช้งานเรา ทั้งๆที่เป็นงานของเค้า เป็นแบบนี้บ่อย เป็นคุณจะรายงานหัวหน้าให้ทราบไหมคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ล็อกอินมาตอบให้ ครับ

เล่าให้ฟังสมัยตอนทำงานใหม่ๆ มีพี่คนนึงเวลาผมจะไปขอให้เค้าช่วยงาน เค้าบอกว่าถ้าจะให้พี่ช่วยรบกวนส่งเมลล์แจ้งหัวหน้าพี่เค้าด้วยถึงจะช่วยได้...
ตอนแรกผมก็คิดว่า พี่คนนี้เค้าเยอะนะ แต่พอทำงานไปนานๆถึงเริ่มเข้าใจพี่เค้า อย่างผม วันนึงช่วยงานคนไปทั่วแต่หัวหน้าที่ประเมินเราไม่รู้ว่าเราทำอะไรบ้าง เค้าก็ประเมินให้เราไม่ดี

หลังๆวลาใครขอให้ทำอะไรผมก็จะให้เค้าส่งเมลล์แจ้งหัวหน้าผม โดยบอกว่าหัวหน้าจะได้รับทราบว่าผมทำอะไรอยู่ ไม่ต้องให้เค้าถาม เวลาส่งกลับก็ CC หัวหน้าทุกครั้งครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่