ถ้าแฟนว่าคุณเป็นอึ่งอ่าง คุณจะโกรธเค้ามั้ยคะ!!!

เราสูง167 หนักตอนนี้ 70 ค่ะ ออกแรวอ้วนหลังคลอดเพราะกินเยอะ ทำงานกลางคืน เหล้าเบียร์ประมานนั้น ก่อนหน้านี้ แฟนเก่าเค้าหุ้นดีค่ะ ผอม ตัวเล็ก 
ต่างจากเรา ช่วงร้องเพลงกลางคืน ลูกน้องเค้าที่เคยทำงานด้วยกันมาหาร้าน และอยากเจอเรา เอาจริงๆในเฟสเราดูดีอะค่ะ เพราะไม่เคยถ่ายรูปเต็มตัว
ละลูกน้องเค้าพาแฟนเค้ามาด้วย แฟนลูกน้องเค้าดูเหมือนไม่ชอบเรา ทั้งๆที่ไม่เคยเจอ ไม่เคยคุยกันมาก่อน เค้าก็พูดเรื่องแฟนเก่าของแฟนเราทำนองแบบเดี๋ยวกโดดนยิงหรอก แฟนเราด้วยที่เป็นคนตรงๆ ก็พุดไปว่า กูสิที่ต้องไปยิงมันมันติดตังกูเกือบแสน  แฟนลูกน้องก็ทำหน้าตาแบบกวนทีนอะค่ะพูดง่ายๆ
เอามือมาจิ้มที่พุงเรา แล้วพูดว่าก้ยังมีซิกแพคอยู่น้า แต่นี่พุงเป็นชั้นเลย(ดึงมือเราไปจับพุงเค้าที่เป็นชั้นๆ )แล้วพูดกับแฟนเราว่า เดี๋ยวนี้ชอบแบบนี้หรอ แฟนเราก็บอกกูชอบคนอวบมาตั้งนานแล้ว แฟนรุ่นน้องเค้าก็พูดว่า แต่คนเก่านี่ เอวเอสเลยนะ พร้อมกับทำท่าทาง เราเฟวมากจากเรื่องวันนั้นก็พยายามลดอยู่ 

มาอีกครั้งหลังจากที่เรากลับจากร้องเพลง เราก้ทักบอกเค้า เค้าก็คอลมา คุยกันไปๆ มาๆ  เค้าก็บอกว่า ทำหน้าอ้วนให้ดูอีกละ คือเล่นๆอะค่ะ แต่คำหลังนี้บอกเราว่า ทำเหมือนอึ่งอ่างเลยแล้วก็ขำ พูดหลายครั้งด้วยนะคะ เรามีปมเรื่องน้ำหนักอยู่แล้ว และ ตั้งใจว่าจะพยายามลดเพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้นกว่านี้ เค้าคงอายบ้างแหละค่ะที่หุ่นเค้าดีมาก ทรงเทรนเนอร์ (เค้าเคยเป็นเทรนเนอร์) แต่แฟนหุ่นอ้วน เราจัดตารางออกกำลังกายกันเริ่มเดือนนี้ และเราจริงจังมากตั้งใจทำเพื่อตัวเองและเค้า แต่พอมาเจอคำพูดแบบนี้ เราเสียความรู้สึกค่ะ เราว่ามันแรงสำหรับเรามากๆ เค้าบอกอึ่งอ่าง น่ารักดีออก พี่ชอบ
เราเลยถาม พี่ว่าเราขนาดนี้เลยหรอ เค้าก็ เฉยๆนะคะ ไม่ได้พูดไรและไม่ขอโทษ เราเป็นคนไม่มั่นใจในตัวเองอยู่แล้ว มาเจอคำพูดของแฟนลูกน้องเขามาเจอคำพูดของแฟนเราอีก เราเสียใจค่ะ แต่ก็ยังตั้งใจลดน้ำหนักเหมือนเดิมนะคะ เห้อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่