น้ำหนักลดกินเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้น

สวัสดีค่ะ เราอายุ17ปี
ช่วง7เดือนที่ผ่านมานี้ น้ำหนักเราลดจาก46มา41 ภายในระยะเวลาไม่ถึงอาทิตย์ ไม่ได้เว่อร์นะคะ แต่มันเป็นแบบนี้จริงๆ มีครั้งนึงที่เพิ่มมา42แล้ว แต่ก็ลดลงไป41เหมือนเดิม ตลอด7เดือน ไม่เคยเพิ่มสูงกว่า42เลยค่ะ ถึงจะเพิ่มขึ้นแล้วก็ลดลงไปแบบเดิม เราเป็นคนกินเยอะนะคะ เยอะมากๆ  เราก็พยายามให้น้ำหนักกลับมาสมดุลแล้ว แต่มันก็ไม่ขึ้นเลยค่ะ เราไม่เคยกินยาลดน้ำหนัก หรือออกกำลังกายเลย 
เราควรไปพบแพทย์ไหมคะ  หรือเราต้องทำยังไงให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview