สอบถามการซีลแหนมหมูไม่ให้ถุงพองหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้กำลังหาอาชีพเสริมค่ะ เลยทำแหนมหมูขาย หมักแล้วเอามาซีลถุงสูญญากาศ ลองส่งไปให้ญาติทาน ปรากฎว่าถุงพองแทบระเบิดเลยค่ะ เข้าใจว่ามันเป็นอาหารหมัก มีความเปรี้ยว แล้วมีแกสเกิดขึ้น แต่จะมีวิธีไม่ให้ถุงพองออกมั้ยคะ มันพองจนกล่องปริออกเลย กลัวขายแล้วส่งให้ลูกค้า ลูกค้าจะตกใจค่ะ ใครพอจะทราบวิธี รบกวนหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่