ผมหนัก160 จะลดทำไงดี 🙏🙏🙏

สวัสดีครับ 
ผมอยากได้คำแนะนำหน่อย ครับ
ผมหนัก160 สูง178 ตอนนี้ผมอยากลดน้ำหนักมาก
แต่งานที่ผมทำคือนั่งหน้าคอม มีออกหน้างานยกของบ้างบางวัน
ตื่นตี5 ถึงที่ทำงาน 6:00 เลิกงาน 2 ทุ่ม 
ผมจะใช้วิธีไหนลดน้ำหนักได้บ้างครับ 
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
ทั้งออกกำลังกาย และ อาหารการกิน ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ 
ที่บ้านผมมีแต่บอกให้ผมกินข้าวเช้าเยอะๆมื้อเดียว นอกจากนั้นให้กินแต่น้ำเปล่า
รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น