ผมผอมมากเลยทำยังไงดีครับ

สวัสดีครับผมเป็นนักเรียนมอปลายอายุ 17 ปีครับ สูง176หนัก49ครับ คือผมมีเรื่องกลุ้มใจเรื่องน้ำหนักอยู่ครับ คือผมรู้สึกว่าตัวเองผอมมากๆเลย คนรอบข้างก็บอกมาแบบนี้เหมือนกัน ไปบอกกับแม่ แม่ผมบอกว่าเป็นกรรมพันธ์น่ะครับ ทุกวันนี้รู้สึกว่าตัวเองผอมเกินไปครับทำอะไรก็ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ มีช่วงนึงผมเคยลองกินข้าวให้มากขึ้นดูครับ แต่ผมก็สังเกตว่าทุกครั้งที่ผมกินมากขึ้น พอวันต่อมาผมก็จะท้องเสียไม่ก็ถ่ายออกมาตลอดเลย พอกินมากขึ้นก็จุกรู้สึกทรมานมากครับที่ต้องกินอิ่มมากทุกมื้อ แต่น้ำหนักก็ขึ้นมาแค่ครึ่งขีด ละพอหยุดกินก็จะลดลงกลับมาเป็นน้ำหนักเดิม ชีวิตนี้ผมยังไม่เคยหนักเกิน 51 เลยครับ ผมเลยอยากมาสอบถามว่า พอจะมีวิธีเพิ่มน้ำหนักตัวเองได้มั้ยครับ แบบผลิตภัณฑ์หรือวิธีอะไรก็ได้ครับ แล้วการออกกำลังกายทุกวันจะช่วยเพิ่มน้ำหนักมั้ยครับ ถ้าเพิ่มได้ผมควรเริ่มจากการออกกำลังกายยังไงดีครับ ขอบคุณทุกคนนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่