เพิ่งอายุ 24 ถ้าอยากจะกินอาหารเสริมเพื่อ anti-aging จะถือว่าเร็วไปมั้ยครับ

ตอนนี้อายุจะเพิ่ง 24 ครับ ตอนนี้มีออกกำลังกายยกเวท
เดินเร็ว 8-10 กม.ต่อวัน พยายามงดอาหารเย็น ปล่อยให้ท้องหิวเพื่อให้ร่างกายจะได้ผลิต Growth Hormones ตามฉบับคุณหมอญี่ปุ่นท่านนึง
แล้วก็ทานอาหารเสริมพวก astaxanthin 10 mg+Fish oil 2000-3000 mg+Ginko 120 mg ต่อวัน อาจจมี collagen เสริมมาด้วย แต่ก็กำลังดู ๆ อยู่ครับ

เลยอยากถามว่าจะเร็วไปมั้ยถ้าจะมุ่งเน้นเรื่อง anti-aging ตอนอายุเท่านี้ครับ ส่วนตัวคิดว่าสุขภาพมันสำคัญถ้าเราเริ่มตอนที่ร่างกายยังแข็งแรงมันคงจะดีกว่า
พี่ ๆ เพื่อน ๆ ในนี้คิดว่าไงบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่