ผู้หญิงทำไมถึงแบบไม่รังเกียจ การกินแก้วเดียวกัน จานเดียวกัน ช้อนเดียวกันครับ

เนื่องด้วยผม สมัยเรียนก็เป็นชายล้วน
พอเข้ามหาลัยผมมีเเต่เพื่อนผู้ชายไม่เคยมีเพื่อนผู้หญิงเลย  
พอจบมาทำงาน ที่ทำงานมี ผู้หญิง เลยทำให้เราเริ่มมีเพื่อนเป็นผู้หญิง
แต่พอมีเพื่อนผู้หญิงจริงๆ เริ่มแปลกใจในสิ่งที่เราไม่เคยเจอ เวลากิน เช่น แก้วน้ำก็ยกแก้วเราไปกิน กินข้าว บางทีจะมากินในจานกะเราด้วย
กินก๋วยเตี๋ยว ก็ตักของเรากิน บางทีสิ่งทีกัดแล้วก็เอาไปกินต่อ
ไม่ใช่เจอแค่คนสองคนนะ  ผมมีเพื่อนผู้หญิงหลายกลุ่มเป็นหมดเลย  บางทีเเบบเพิ่งรู้จักกันก็มีอย่างน้องพนักงานเพิ่งเข้าใหม่ ก็มาขอกินกาแฟที่เราชงแก้วเดียวกัน  
เลยสงสัยว่า คือเรื่องปกติของผู้หญิงใช่มั้ยครับ 
เพราะอย่างเพื่อนผู้ชายที่คบกัน แก้วยังไม่กินด้วยกันเลย ยิ่งอาหารตักใรจานคนอื่นกิน หรือก๋วยเตี๋ยวมาซดน้ำ คีบเส้นจากชามเพื่อรด้วยกันก็ไม่มี

แสดงความคิดเห็น
Preview