จองที่พักผ่าน Agoda แต่เจอเรื่องโควิดเลยต้องการยกเลิกแต่ติดต่อไม่ได้เลย

กระทู้คำถาม
ผมได้จองที่พักที่สวนผึ้งไว้ วันที่ 30-31 ธ.ค. ซึ่งตอนจอง (วันที่ 12 ธ.ค.) สถานการณ์โควิดยังไม่ใช่แบบตอนนี้
ซึ่งตอนจอง ได้รับทราบเงื่อนไขแล้ว ว่าเป็นการจองแบบเลื่อนหรือยกเลิกไม่ได้ (ทำได้ แต่ไม่ได้รับเงินคืน)
แต่ ณ วันนี้ จังหวัดราชบุรี เป็น 1 ในจังหวัดเฝ้าระวังไปแล้ว ผมไม่กล้าเดินทางไปแล้ว
ผมโทรคุยกับที่พัก ทางนั้นก็แจ้งว่าเป็นเพราะผมจองผ่าน Agoda ทางที่พักไม่สามารถทำเรื่องยกเลิกและคืนเงินให้ได้ ทำได้แค่เลื่อนวันเข้าพัก เป็นวันอื่นภายในเดือน ม.ค. 64 ซึ่งผมไม่ต้องการ เพราะตอนนี้ต้องอัพเดทสถานการณ์โควิดวันต่อวัน เกิดผมเลื่อนวันไปแล้วแต่ถึงวันนั้นสถานการณ์ยังไม่ดีขึ้นก็ไม่มีประโยชน์
ทางที่พักได้ให้เบอร์ Call Center ของ Agoda มา 02 016 4106 ซึ่งผมพยายามโทรมาหลายชั่วโมงแล้ว แต่เป็นสัญญาณสายไม่ว่างตลอดเวลา
อยากทราบว่ามีสมาชิกท่านใดเคยเจอกรณีแบบนี้มั้ยครับ แล้วทำอะไรได้บ้าง หรือว่าต้องทำใจเสียเงินฟรีอย่างเดียว

ปล. เข้าใจว่าเป็นการจองแบบเลื่อนหรือยกเลิกแล้วไม่คืนเงิน ยอมรับว่าตอนจองก็ไม่คิดให้ถี่ถ้วนเอง ไม่คิดว่าจู่ๆสถานการณ์โควิดจะเปลี่ยนแปลงน่ากลัว
แสดงความคิดเห็น
Preview