canola กับ rapeseed ต่างกันไหมครับ ตัวไหนปลูกในไทยได้

เห็นดอกสวยดี    ดูในวิกิ  บอกชื่อไทยคือ ผักกาดก้านขาว  แต่พอหาภาพต้นจริงๆตามชื่อกลับไปเจอแต่ผักกาดขาวกับกะหล่ำ

พอหาอีกที ก็ กลายเป็นว่า canola กับ  rapeseed ก็คนละตัวกันอีกตอนนี้มีใครเอามาปลูกบ้างหรือยังครับ  

หรือใครพอจะมีข้อมูลบ้างไหมครับว่าถ้าอยากหามาปลูกจริงๆ  จะไปหาพันธ์ได้จากที่ไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่