[CR] พาชิม ‘พรแหนมเนือง ศรีราชา’ เบื่ออาหารทะเล มาลองอาหารเวียดนามกันบ้าง

สวัสดีค่ะ วันนี้จะพาไปชิมอาหารเวียดนาม ที่ร้าน พรแหนมเนือง กันค่ะ ทริปนี้เรามาเที่ยว ชลบุรีกัน 5 วัน จากพัทยา มาจนถึงศรีราชา นานไปมั๊ย?? ทานแต่อาหารทะเลกันทุกวัน วันกลับเลยขอปันใจจากอาหารทะเล มาเป็นอาหารเวียดนามกันบ้าง
ด้วยทริปนี้เรามาเที่ยวกันด้วยโครงการเราเที่ยวด้วยกัน เวลาเราเลือกร้านอาหารเราก็พยายามเลือกร้านที่เข้าร่วมโครงการเพราะจะทำให้เราได้ส่วนลดอีก 40 % ประหยัดไปได้อีก  หลังจากเสิร์ชหาเราก็เลือกมากันที่ร้านพรแหนมเนือง สาขา 1 เพราะอยู่ใกล้ที่พักเรา ขับมาตามกูเกิ้ลแมพเลยจ้า
ตัวร้านจะเป็นห้องแถวคูหาเดียว อยู่ติดกับร้านโจ๊กใบเตย สามารถจอดรถได้ริมถนนเลยค่ะ
ในร้านมีโต๊ะให้นั่งได้พอสมควร  มาดูเมนูที่เราสั่งกันเลยค่ะ มาร้านอาหารเวียดนามที่ขาดไม่ได้ก็คงแหนมเนืองนี่แหละค่ะ สั่งมา 4 ไม้ ราคา 180 บาท  น่ากินมากดูได้ตามภาพแรกเลยค่ะ
ได้ผักมาตะกร้านึง ชอบๆๆๆ  มาเที่ยวทะเล 5วันเหมือนไม่ค่อยได้กินผักเลย
กุ้งกระเบื้อง กรอบอร่อยมากๆเลยค่ะ แป๊บเดียวเกลี้ยงเลย 80 บาท
ปากหม้อญวน  90 บาท ไส้เยอะดี
กุ้งพันอ้อย 4 ไม้ 180 บาท ที่เห็นมีแค่ 3 เพราะอดใจไม่ไหวมีคนหยิบไปชิมก่อน 555
หมูยอทอด จำราคาไม่ได้เพราะสั่งเป็นเมนูหลังสุด เพิ่งนึกได้ว่ามาร้านเวียดนามต้องชิมหมูยอสิ  อร่อยมากๆเลยจ้า
ไส้กรอกอีสาน เมนูนี้ไม่ตั้งใจสั่งแต่คุณแฟนเป็นสายไส้กรอกอีสานเจอที่ไหนเป็นไม่ได้ ออกจะดูเกรียมๆไปนิด แต่คุณแฟนบอกอร่อย  90 บาท
ลาบปลาทู จานนี้อร่อยมากๆๆๆๆๆ ใครมาแนะนำเลยค่ะ 90 บาท ถ้ามีข้าวเหนียวนี่ แซ่บ!!เว่อร์เลยล่ะ
ปอเปี๊ยะทอด 80 บาท จานนี้ไม่ค่อยชอบ แป้งจะออกเปรี้ยวๆแต่จริงๆทางร้านเค้ามีแจ้งอยู่แล้วนะคะ ว่าเป็นแป้งหมักทำให้รสชาติออกเปรี้ยว
เส้นหมี่หมูย่างตะไคร้ จานนี้ 80 บาท หอมตะไคร้สุดๆ ชอบมากเหมือนกันจานนี้ติดที่ถ้าหมูนุ่มกว่านี้นิดนึง จะเยี่ยมไปเลยค่ะ 
นี่ค่ะเค้ามีป้ายติดบอกไว้เลย..
ก๋วยจั๊บญวน อร่อยมาก 60 บาทเองค่ะ ทริปนี่เรามากัน 6 คนเลยสั่งอาหารมาชิมได้หลายอย่าง
สรุปค่าอาหารมื้อนี้ 989 บาท เลขสวยเชียว แต่เราใช้เราเที่ยวด้วยกันก็เลยจ่ายเองแค่ 593 บาทเท่านั้นเองค่ะ ประหยัดไปได้เยอะเลย ถ้าใครมาเที่ยวศรีราชาแล้วเบื่ออาหารทะเล ลองแวะมาชิมกันได้นะคะ

สามารถรับชมคลิป แนะนำร้านพรแหนมเนืองได้นะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   พร แหนมเนือง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่