เป็นกระดูกสันหลังคดเล่นฮูลาฮูปได้ไหม?

สวัสดีค่ะ เรามีปัญหาเกี่ยวกับกระดูก ก็คือสะโพกเรายกไปข้างใดข้างนึง พอเราไปตรวจก็พบว่าเป็นกระดูกสันหลังคด คดประมาณ 20 องศา
ตอนนี้เราเลยทำกายภาพบำบัดที่คุณหมอเขาให้ทำอยู่ค่ะ แต่เราก็มีเล่นฮูลาฮูปด้วย ถามหมอแล้วหมอบอกเล่นได้ แต่ก็แอบกลัวอยู่นิดหน่อย 😭 ตอนนี้เราพึ่งหัดเล่นค่ะ เล่นวันละ5 นาที ถ้าทำต่อไปอาจจะเพิ่มเวลามากกว่านี้ เราเลยกลัวค่ะว่ามันจะมีปัญหาไหม กลัวว่ามันจะเป็นเยอะกว่าเดิม
ใครรู้รบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะ ของคุณค่ะ🙏🏻💗

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่