อยากเริ่มต้นเข้าฟิตเนส สร้างกล้าม ลดไขมัน ทำไงบ้างครับ

คือตอนนี้ตัดสินใจกำลังจะสมัครเข้าฟิตเนส เพราะว่าช่วงนี้ทำงานหนักมากหยุดแค่วันเดียว แถมเรียนด้วยครับ จึงมีน้ำหนักไขมันที่เพิ่มขึ้น ผมอยากจะมีกล้าม และลีนครับ ผมไม่รู้ว่าขั้นตอนการเล่นควรจะเริ่มยังไงเพราะว่าว่างแค่ไม่กี่ชั่วโมงเองครับทั้งอาทิตย์ ตอนนี้ผมน้ำหนัก74 สูง184ครับ ผมก็ยังไม่พอใจกับหุ่นที่มีตอนนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview