ข้างห้องชอบคุยและนินทาเราเสียงดัง

จริงๆห้องว่างมีเยอะมาก เรามาอยู่คนแรกเลือกฝั่งที่อยู่หลังสุด ติดป่า คิดว่าน่าจะสงบ แต่แล้ว ก็มีเพื่อนที่ทำงานย้ายเข้ามาและเลือกอยู่ห้องติดเราเพราะอยากอยู่ใกล้กัน(เพื่อ) คือห้องว่างอื่นๆก็ไม่ได้ใกล้มากนะ แต่เขาอยากติดเรา.
    เขามีแฟน และคุยกันเสียงดังแบบได้ยินทุกคำ. แม้กระทั่งนินทาเรา. (ทำงานด้วยกัน) เราก็ได้ยินทุกคำ. แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา. ปัญหาคือเขาคุยกันแทบตลอดจนถึงตี4ทุกวัน เรานอนไม่ได้เลย เราไม่รู้ว่าทำไมเขาไม่นอนกัน เพราะก็ต้องทำงานเหมือนเรา. แต่เขาก็มาทำงานปกติทั้งที่เราเพลียมากๆมันดังแบบนี้มาเกือบทุกวัน. ไม่เข้าใจว่าตี1ถึงตี4 คนเรามันต้องคุยอะไรกันขนาดนั้น
     เราควรทำไงดีคะ. พอเราเปิดเพลงดังๆเพื่อให้เขารุ้ว่า มันไม่เก็บเสียงนะ. เขาก็เอาเราไปนินทาว่าชอบทำเสียงดัง. เราไม่ได้แก้ตัวนะเพราะมีคนอีกคนมาเล่าให้ฟัง  
  บางคนคิดง่ายๆว่า. บอกตรงๆไปสิ เราทำไม่ได้ค่ะ. เพราะถ้าเราทำได้คงไม่มาตั้งกระทู้ละ. แต่เราอยากได้วิธีอ้อมๆ. ให้เขาคิดได้บ้างว่าเวลาดึกๆไม่ควรคุยกันดัง. เราแปลกใจค่ะ. เขาไม่นอนกันเลยหรอ เราอดนอนมาหลายคืนแล้วค่ะ เพลียมากๆงานก็เตรียดมาก เห้แ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่