คุณแม่เป็นโรคไต ระยะที่ 3 รบกวนขอคำแนะนำ รพ. ค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณแม่เป็นโรคไตระยะที่ 3 อยากขอคำแนะนำ รพ. ที่ไม่แพงมาก รักษาดี ที่เล้งไว้จะเป็น รพ.ศิริราช, รพ. รามา และ รพ.จุฬาฯ ค่ะ

ปัจจุบัน คุณแม่ ใช้สิทธิกับ รพ.รัฐ ที่ต่างจังหวัด แต่คุณแม่ไม่ได้รับยาหรือวิธีการรักษาอะไรเลยหลังจากตรวจพบว่าเป็นโรคไต
แต่ คุณหมอแจ้งว่าระยะที่3ยังไม่ต้องรักษา ให้พยุงอาการและดูแลเรื่องกิน  และตอนนี้ไม่มีการติดตามอาการใดๆ ทั้งสิ้น  
เลยตัดสินใจจะลองเสียเงินรักษาเอง

1. อยากตรวจโรคไตให้คุณแม่อีกรอบ ที่ไหนตรวจราคาเท่าไรบ้างค่ะ
2. รพ. ที่กล่าวมาข้างต้น ที่ไหนที่ราคาไม่สูงมาก
3. หรือเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดเคยรักษาที่ไหนกันบ้าง รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ปล. เคยไปอ่านบทความของ รพ.xx บอกว่าหากรีบรักษาอาจจะกลับมาเป็นระยะน้อยกว่าเดิมได้

รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่