[CR] รีวิวร้านอาหารญี่ปุ่นที่​ จ.นครนายก

วันนี้มีโอกาสมาทำธุระที่จังหวัดนครนายก​ค่ะ​ มานอนพักรีสอร์ทแถวเขื่อนขุน​ด่าน​ปราการ​ชล
ซึ่งเข้าร่วมโครงการเราเที่ยวด้วยกันอีกเช่นเคย​ และเราก็ได้คูปองจากการเช็คอินมา​ ไม่รอช้าจ้า
ไปหาของอร่อยกินกันเลย​.. 😋😋😋

และนี่เลยจ้า.. ร้านอาหารญี่ปุ่นที่จะมาลิ้มลอง​ ณ​ จุด​ จุด​ นี้
ร้าน​ อุมั่ย​ ซูชิบาร์​ 🎉🎉

เป็นร้านตึกแถว​ 1​ คูหา​  ติดริมถนน​ หาไม่อยากแต่ถ้าไม่เคยมาต้องมองดี​ ๆ​ ค่ะ​ จขกท.ก็เกือบเหยียบเบรกไม่ทันเหมือนกัน​ 😅
ไม่รอช้า.. หิวมาก​ เริ่มบรรเลงกันเลย​ 😋

เริ่มจากไข่หวานย่างกันกันเลย​ หวานไม่มาก​ อร่อย​ค่ะ​

ต่อด้วยซาชิมิรวม​ แต่​ จขกท.​ ไม่เอาซาบะดองค่ะ​ ปกติจะมีซาบะดองในชามใบนี้ด้วย​ 189​ บาทเอ๊งงง​ 
ปลาสดมาก​ เนื้อหวานอร่อยค่ะ​ อันนี้เต็ม​ 10​ ไม่หักค่ะ​ เลอเลิศเปิดสะก๊าด​ 😋

กิมจิ​ ยำสาหร่าย​ คุณภาพดีค่ะ​ รสชาดจึงไม่ต้องพูดถึง​ อร่อย​ดีจ้ะ​ ซุปมิโสะนี่สาหร่ายแน่นมากจ้าา​ ช๊อบชอบ​ 😋

ข้าวซาบะนอร์เวย์ย่างซอสเทริยากิ​ ปลาเนื้อแน่นชิ้นโต​ ซอสหอมหวานกำลังดี​ ไม่หวานเหมือนขนม​ 😋

ทูน่าซาชิมิค่ะ​ สด​ อร่อย​ 😋

อันนี้​ ๆ​ คัตซึด้ง​ ข้าวหน้าหมูทอดชุบไข่​ ไข่แน่นหมูนุ่ม​ ไม่มันดี​ อันนี้ก็ชอบ​ 😋

ตบท้ายด้วย​ หอยเชลล์​ญี่ปุ่นย่างซอส​ โอ้ยละมุนมาก​ หอยสดเนื้อแน่น​ ๆ​ ดีงามจริง​ ๆ​ ค่ะ​ 😋

อิ่มแล้ว​ อิ่มจนไม่สามารถใส่ของหวานได้อีก​ 😋

ของหวานที่ร้านนี้จะมีไดฟูกู​ คาราคัสคาร์ด​ เชอร์รี่ชีสพาย​ บลูเบอรี่ชีสพาย​
เช็คกับที่ร้านอีกทีนะคะ​ เผื่อวันไหนหมดเร็ว​ 😋

ค่าเสียหาย​ 1,067  บาท​ จ่ายไป​ 641 บาท​ มีห่อกลับบ้านด้วยนะคะ​ แถมเจ้าของร้านใจดีแถมซุปให้ไปกินบ้านด้วยค่ะ​ ❤️

ใครมีโอกาสมาเที่ยวจังหวัด​นครนายก​ อยากกินอาหาร​ญี่ปุ่น​ มาดามอ้อมแนะนำร้าน​ อุมั่ย​ ซูชิบาร์เลยค่ะ​
รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ​ สด​ อร่อย​ ทุกเมนูที่ได้กินเลยค่ะ​ ตอนนี้พุงจะแตกแล้วค่ะ​ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านรีวิวกันนะคะ
ขอให้มีความสุขกับการท่องเที่ยวพักผ่อนวันหยุดกันนะคะ​ อย่าลืมสนับสนุนผู้ประกอบการไทยกันนะคะ​ สวัสดีค่ะ​ 😘
ชื่อสินค้า:   ร้าน​อุมั่ย​ ซูชิบาร์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่