ขอวิธีดูแล ผู้สูงอายุ หน่อยครับ

เนื่องจากว่า วันนี้เกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้นครับ 

ผุ้สูงอายุ 72 ทำครัว แล้วลืมปิดเตาทำเอาบ้านเกือบไฟไหม้ ดีนะหลานโทรมาบอกผม ไปถึงที่บ้านนี้แบบควันเยอะมากๆ แถมป้าหัวดื้อไม่ยอมออกมาอีก บอกแต่ว่าไม่เป็นไรๆ พอเดินเข้าบ้านจะไปเปิดประตูระบายอากาศ แกก็บอกไม่ต้องจะปิดประตูครัวอีก 

คือผมบอกแกหลายครั้งแล้วครับ เรียกว่านับไม่ถ้วน แต่ป้าแกหัวแข็ง หนักสุดคือเคส ที่ป้าแกล้มหัวฟาดโต๊ะ ดีนะแก่เลือดออกหัวแตกนิดหน่อย เอาซะวุ่นบอกแต่ไม่เป็นไรปกติๆ 

ขอวิธีดูแลผู้อายุหน่อยครับ คือเป็นห่วงมากๆเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่