ใครรู้จัก Proofread งาน ป. โท UK ดีๆในไทยบ้างคะ

พอดีจ้าง Proofread ไปเจ้านึงในไทยคะ ไม่รู้จักมาก่อน
เค้าแก้เนื้อหาให้น้อยมาก และแก้แบบไม่ได้ทำสัญลักษณ์มาให้ ทำให้เราต้องมานั่งหาว่าเค้าแก้ใครตรงไหน
เห็นงานที่ได้แล้ว เสียดายตังค์มากค่ะ ที่สำคัญมาเจอว่าเค้าไม่ได้แก้ Grammar บางจุดที่ผิดให้เราค่ะ (มาเห็นตอนหลัง)
มีใครพอจะแนะนำที่ๆเค้าแก้รูปประโยคของเราให้เหมาะสมมากขึ้นให้ได้บ้างมั้ยคะ
หรือดูว่าคำไหนที่เราใช้มากไป ก็เปลี่ยนเป็นคำอื่นให้ มี Feedback ให้เราบ้างเล็กๆน้อยๆ ว่างานเราควรปรับตรงไหน

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่