ไดเอทสาย Plant based กับ ไดเอทสาย Keto สายไหนดีกว่ากันคะ? ใครมีประสบการณ์ช่วยแบ่งปันด้วยค่ะ

เราอยากรู้ว่า คนที่กินหรือ ลดความอ้วนด้วยการกินอาหาร สาย Plant based, Vegan, มังสวิรัต, เจ ที่กินพืชและคาร์บจากธรรมชาติและกินไขมันและเนื้อสัตว์ต่ำ กับ สาย Keto, Low carb High fat, Low carb ที่เน้นกินไขมันเพื่อกำจัดไขมันด้วยคีโตนและกินคาร์บต่ำ เรารู้ว่าแต่ละสายเป็นยังไง ต่างกันยังไง มีระบบการทำงานอย่างไร แต่อยากรู้ว่าระหว่างทั้งสองสายนี้ สายไหนดีกว่ากัน และอยากรู้ว่าคนที่กินกินสองสายนี้มีประสบการณ์ยังไงบ้างค่ะ
ใครรู้ หรือ มีประสบการณ์ ช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่