น้ำหนักลงแต่สัดส่วนเท่าเดิม ทำไงดี?!!

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะทุกคนนน ขอเปิดอกคุยกันเลยนะคะ อย่าบุลลี่หุ่นเราเลย ขอร้องง คือแต่ก่อนอะเราหนัก90ค่ะ คืออ้วน อ้วนมากๆๆๆๆๆๆๆ(อายุแค่14เอง) เราเลยตั้งใจว่าจะลดน้ำหนักตั้งแต่เดือนที่แล้วค่ะ ลดแบบนับแคลเลอรี่อะค่ะ ไปอ่านในกูเกิ้ลเราเลยเชื่อเขามา เราทานเเค่วันละ1,200แคลเลอรี่ค่ะ ออกกำลังกายบ้าง แต่ไม่บ่อย ด้วยความที่เราตัวใหญ่ด้วยอะเนาะ การออกกำลังกายมันเลยเป็นเรื่องยากมากสำหรับเรา ก็เลยคิดว่าจะคุมอาหารอย่างเดียว งดน้ำอัดลมไปเลยค่ะ แต่ของทอดนี่ไม่ได้งด แค่ลดลงมาจากเดิมครึ่งนึงเพราะชอบกินมาก55555 เราทำแบบนี้มาประมาณเดือนนึงค่ะ จาก90กิโล เหลือ85กิโล แต่หุ่นเรามันเท่าเดิมเลยอะค่ะ แล้วมันก็85มาประมาณเกือบสองอาทิตย์แล้ว ก็ไม่ลงอีกเลยอะค่ะ กินไรนิดหน่อยน้ำหนักก็ขึ้น คืออยากถามทุกคนว่าวิธีที่เราทำมันถูกหรือผิดหรอคะ คือเราอยากลดน้ำหนักมากๆ แต่ไม่รู้วิธีเลย ในสมองมีแต่คำว่า "อดอาหารสิ จะได้ผอมไว" แต่พอทำแล้วมันแย่กว่าเดิมอีก วอนผู้รู้ช่วยแนะนำเราทีนะคะ🥺💙
.
.
.
.
.
.
ถ้าที่เราทำอยู่มันผิด อย่าด่าเราเลยนะ คือเราไม่รู้จริงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่