เปลี่ยนการออกกำลังกายเเละวิธีกินจากตอนเเรก มีโอกาสนน.จะโยโย่มั้ยคะ?

คือตอนเเรกเราลดนน.โดยการกินเเค่ข้าวเช้า-เที่ยง อดอาหารเย็นค่ะเเละงดกินขนมค่ะ ออกกำลังกายทุกวันวันละ 30 นาที ทำเเบบนี้ประมาณ1 เดือนค่ะ ลดลงมา 6 กก.
พอเดือนที่ 2 เราเปลี่ยนวิธีจากการอดอาหารเย็นเป็นการกินผลไม้หรือไม่ก็ขนมที่เเคลลอรี่ไม่เยอะอะค่ะ เเละกินขนมกับขนมปังบ้างเเต่น้อยมาก เเละเปลี่ยนจากออกกำลังกายทุกวัน เป็น 4-5 วันต่อสัปดาห์ค่ะ ถ้าเปลี่ยนมาเป็นเเบบนี้โอกาสน้ำหนักจะโยโย่มั้ยคะ

ปล.เจ้าของกระทู้อายุ 15 นะคะ ปัจจุบันน้ำหนัก 44
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อายุ 15 ร่างกายยังโตได้อีก ควรให้ความสำคัญสารอาหาร กับ พลังงานมาเป็นอันดับแรกนะ ต้องคำนวนมาก่อนไม่ใช่จู่ๆอยากจะทำก็ทำเลย แล้วถ้าอยากจะหาสูตรไดเอทค่อยหาเอาทีหลัง เอาพื้นฐานให้มันถูกต้องก่อน อย่าลืมว่าสิ่งที่เราทำปัจจุบันมันจะส่งผลต่ออนาคต
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่