คลิปในมือถือเปิดดูในคอมได้แค่ที่ถ่ายจากตัวเครื่อง คลิปอื่นมีแต่เสียง แก้ยังไงดีคะ?

มือถือมีรูปและวิดีโอเยอะ กินพื้นที่จัดเก็บไปพอสมควร เลยจะย้ายไปไว้ในโน๊ตบุ๊คกับฮาร์ดดิสค่ะ
พอต่อมือถือเข้าโน๊ตบุ๊ค(Windows 7)  ลองเปิดไฟล์ดู วิดีโอที่ภาพขึ้นมามีแค่จากถ่ายด้วยกล้องมือถือโดยตรงค่ะ
ส่วนพวกคลิปที่ใช้แอพถ่ายแล้วเซฟไว้อย่างพวก line ig msg กลายเป็นขึ้นมามีแต่เสียงเหมือนเวลาเปิด mp.3 (ตัวไฟล์ก็ยัง mp.4อยู่) เลยยังไม่ได้ย้ายที่เก็บ
เปิดในมือถือก็ดูได้ปกติ ควรแก้ยังไงดีคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่