ช่วยแนะนำการลดความอ้วน

ขอสอบถามนะคะ เราสูง147 หนัก44 อายุ15นะคะ มันแบบดูอวบแขนขาเอว สะโพกนี่ดูอวบๆอ้วนๆคือมันอึกอัดเวลาเห็นตัวเองน่ะค่ะ เอาเป็นว่ามันดูอ้วนสำหรับเรา เราตัดสินใจลดความอ้วนของตัวเองตอนนี้ทำมา1เดือน เกือบ2เดือนแล้วค่ะ หนักจาก46-45เหลือ44ค่ะ ถ้าเราออกกำลังกายทุกวันทั้งเช้าและเย็น เช้าไปปั่นจักรยาน30นาที ต่อด้วยคลิปตามยูทูป20นาที และก็ฮูล่าฮูป40นาที ส่วนตอนเย็นเต้นแอโรบิก30นาที ฮูล่าฮูป40นาที โหนบาร์20-25ครั้ง(อยากสูงไปด้วยน่ะค่ะ เตี้ยมาก) แล้วก็ทำท่าแพลงกิ้งตอนนี้ทำได้แค่ 40วิ 2เซต แล้วแต่วันนะคะบางวันทำครบบางวันทำไม่ครบแต่พยายามทำให้ได้ทุกวันค่ะ ส่วนอาหารเรากินน้อยลงค่ะ จากกินข้าวเหนียวเราก็เปลี่ยนมาเป็นข้าวกล้องแต่พึ่งเปลี่ยนได้ไม่นานเลยพึ่งหันมากิน2-3วันแล้วได้ ไม่กินของทอดของมันของหวาน แต่เรากินผลไม้ค่ะอยู่บ้านเราปลูกขนุน มะม่วง ช่วงนี้คือมันสุกแล้วหอมน่ากินหวานอร่อยมาก555 คือมันหลีกผลไม้พวกนี้ไม่ได้เลยแล้วคือเป็นคนชอบกินมาก ถ้าของหวานเรากลัวว่ากินผลไม้พวกนี้ทุกวันจะอ้วนหรือเปล่า*** เรากังวลว่าจะกินน้อยไปรึเปล่าหรือมากไปก็ไม่รู้เฮ้ออ แต่ก็ไม่กล้าไม่ลดอะไรมากที่พอทำได้จริงๆก็คงลดทอดมันหวานนี่ละคะ เรากลัวเราจะไม่สูงถ้ากินน้อยไปคือกลุ้มมาก ทั้งอยากผอมและสูงขึ้น ช่วยแนะนำหนูหน่อยนะคะ ไม่รู้ว่าทำถูกรึเปล่าเรื่องกินก็ไม่กล้ากินเยอะอีก แล้วรู้สึกว่าตัวเองทำมาก็ไม่เห็นจะมีอะไรเปลี่ยนไปเลยถึงเปลี่ยนก็น้อยมาก ที่เปลี่ยนก็คือจะเป็นน้ำหนักลดลง สัดส่วนยังไม่ค่อยเห็นเลยหรือเวลามันน้อยไป หนูคอยบอกตัวเองว่าค่อยๆทำไปอย่ารีบร้อนอย่าเครียด แต่เหมือนจะอยู่กับเรื่องนี้ทั้งวันเลยหานั้นนี่เกี่ยวกับลดความอ้วนประสบการ์นั่นนี่ พิมพ์สะยาวเลย อยากระบายด้วยแหละ หนูกลัวว่าหนูจะกินน้อยแล้วมันจจะกับมาอ้วนอีกไหมแล้วคือตัวเองก็ไม่กล้ากินเยอะไง ช่วยแนะนำแนวทาง ทางออก การลดความอ้วนออกกำลังกายการกินให้หนูหน่อยนะคะ อีกอย่างกินผลไม้พวกมะม่วง ขนุนทุกวันนี่อ้วนไหมคะ ถ้ากินทุกวันแต่กินไม่เยอะล่ะ แนะนำหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่