ถามครับเกี่ยวกับกระท่อมลดเบาหวาน

คือเมื่อ6-7เดือนก่อนอยู่น้ำหนักผมลดลง15กิโลโดยไม่ทราบสาเหตุ ฉี่บ่อยประกอบกับผมอ้วนมากเลยไปตรวจเบาหวานปรากฎน้ำตาล260กว่า น้ำตาลสะสม14หรือ15นี่ล่ะจำไม่ได้ หมอก็ให้ยาลดน้ำตาลมาทาน ครบสัปดาห์ไปตรวจน้ำตาลก็ไม่ลด แม่เลยให้ดื่มน้ำอ้อยแดงต้มกับขิงดื่มอยู่พักนึงก็ไม่ลด เลยลองต้มน้ำกระท่อมดื่ม(ไม่ผสมอะไรเลยนะแค่ใบกับน้ำ)โดยผมจะต้มไว้ทีละ6ขวดน้ำดื่มขวดใหญ่ ดื่มวันละ2ขวดให้หมดก่อนทานข้าวเช้า พอถึงวันหมอนัดน้ำตาลก็ลดลงมาอยู่ในระดับปกติน้ำตาลสะสมตรวจเมื่อ3-4เดือนก่อนลดมาเหลือ7 ทั้งที่ผมไม่คุมอาหารเลยแถมดื่มชาลิปตั้นมะนาวแบบขวดที่เซเว่น ไม่ก็ชาเขียวเป็นประจำวันละ1-2ขวด
เครื่องดื่มชูกำลังอีกวันละ1-2ขวดแต่ระดับน้ำตาลอยู่ที่90-110มาโดยตลอด แบบนี้ยังถือว่าเป็นเบาหวานอยู่มั้ยครับ และถ้าดื่มน้ำกระท่อมต่อไปเรื่อยๆจะอันตรายมั้ยครับ
ปล.ตอนนี้หมอไม่ได้จ่ายยาแล้วเลยไม่ต้องกินยาเบาหวานเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่