ขอสอบถามเรื่อง การ เช็ค การเต้นหัวใจ หน่อยค่ะ

คือ เราเพิ่ง  มาลองทำความเข้าใจ กับ การออกกำลังกายแบบคุม hr zone  แต่ไม่แน่ใจว่าเราคำนวณผิดหรือถูกคะ  เพราะดีเรา จะ ลองตั้งคุม HR zone ใน นาฬิกา ค่ะ   
อายุ 45 -220  = 175   ถ้าเรา ต้องการ ออกกำลังกาย ให้อยู่ ในช่วง Zone 3 คือ 70-80%  ต้อง × 175  =  122.5  
แสดง ว่า  เรา ต้อง ออกกำลังกาย ให้ Hr ในนาฬิกา  เต้น  ที่ 122   ตลอด ใช่ไหมคะ  ห้ามเกินหรือ ห้ามต่ำ กว่า 122   

ดังนั้น เราควรตั้งค่า  ตั้ง นาฬิกาให้เตือนเรา  เหมือนหัวใจเต้นเกิน 122  ใช่ไหมคะ       

*** ไม่รู้ทำไม แป้นพิมพ์ มัน เริ่มพิมพ์ ตรงกลาง แล้วขยับตัวอักษรไปข้างหน้า   ต้องขอโทษด้วยค่ะ ที่ย่อหน้าแปลกๆ  ไม่รู้ว่า ต้องไปกดเปลี่ยนตรงไหน

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview