ขอถามคนเคยเป็นออฟฟิศซินโดรมแล้วรักษาหายค่ะ

ปรึกษาค่ะ เราเป็นออฟฟิศซินโดรมมาประมาณ 3-4 ปีเเล้ว
เกิดจากนั่งทำงานผิดท่าทางค่ะ
รู้ตัวอีกทีก็ปวดไม่หายแล้ว
ปัจจุบันพยายามเปลี่ยนท่าทางการทำงาน ยืดเส้นบ้าง(ไม่ตลอด)
มีการรักษาแพทย์แผนปัจจุบัน อัลตราซาวน์ ช็อตไฟฟ้า ฯลฯ
ทำต่อเนื่องมาเป็นเดือน ไม่ดีขึ้นเลย
ต่อมามีคนเเนะนำฝังเข็ม เราก็ไปฝัง ที่หัวเฉียว ดีขึ้นค่ะ
ดีขึ้นกว่ากายภาพเยอะ แต่แค่บรรเทา ผ่านไปไม่นานก็ปวดอีก
ทั้งๆที่ไม่ได้ทำงานหน้าคอมแล้ว ต่อให้นั่งๆนอนๆก็ปวดติ้อๆ รำคาญๆ

อยากปรึกษาเพื่อนๆ ขอความกรุณาช่วยแนะนำเราหน่อยได้มั้ยคะ
ว่ามึใครเคยเป็นบ้าง เเล้วรักษาหาย ขอเป็นวิทยาทานหน่อยค่ะ
มันทำให้เราไม่สบายตัวเลยจริงๆ ปวดๆเมื่อยๆ ส่งผลต่อสุขภาพจิต

นี่คือตำแหน่งที่เราปวดมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่