สอบถามเรื่องกระเป๋า Proenza ps1 และ ps1+

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ตอนนี้สนใจ กระเป๋า  Proenza ps1 สี Black กับ Dark chocolate
กำลังลังเล size Tiny หรือ Medium สูง173ครับ (ใส่ของในกระเป๋าไม่เยอะครับ)
แต่ปัญหาคือไม่ชอบทรงที่มันดูเหี่ยวๆ ย้วยๆ อยากได้เแบบที่มันเป็นทรงแข็งๆหน่อย 

คือผมอยากรู้ว่า

1.Ps1 กับ Ps1plus ต่างกันยังไงครับ
2.เห็น Ps1ที่ไม่plus ทรงย้วยก็มี ทรงไม่ย้วยก็มี 
2แต่ละอันใช้หนังประเภทอะไรหรือครับ 
3.แล้วต้องเลือกหนังประเภทไหนที่เป็นทรงแข็งๆหน่อยไม่ย้วย 
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่