เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเราต้องเอว 21 นิ้ว น้ำหนัก 30 กว่าโลแล้วเหรอคะ

คิดว่าในเฟสของทุกคนคงเต็มไปด้วยพวก ยาลดความอ้วน โดยเฉพาะ กินแล้วถ่าย มีอยู่อันนึง เค้าว่าได้รับการรับรองจากแพทย์ด้วย ว่าได้ผลจริง โดยตัวนางแบบ แต่ก่อน เอว 24-25 นิ้ว ตอนนี้ลดลงมาเหลือ 21.5 แล้ว น้ำหนักจากเคยอ้วน 45 กิโล ลงมาเหลือ 38 กิโล

คือผู้หญิงเราต้องผอมขนาดนี้แล้วเหรอคะ  เราชอบออกกำลัง กินตามปกติ ไม่ได้อดมื้อใด แต่เห็นบ่อยว่าคนที่ออกกำลังด้วยกันมักอดอาหาร บางคนเป็นลมขณะออกกำลัง คือ เราทำไปทำไม ประโยชน์เพื่ออะไร บางคนผอมมากค่ะ มีเพื่อนเป็นคนนึง รุ่นเด็ก เรียนมหาวิทยาลัย น้ำหนัก 35 กิโล ความสูง 159 บ่นทุกครั้งที่เจอหน้าว่าอ้วน เราถามว่าทำไมคิดว่าตัวเองอ้วน "คือหนูใส่เสื้อ 5Sไม่ได้ค่ะ " เราถามว่าเสื้อ 5S นี่ขนาดเท่าไหร่เหรือ น้องตอบว่า "รอบอก 29 นิ้วค่ะ" คือน้องผอมมาก สะโพก 32 นิ้วได้

อยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้เราต้องผอมขนาดนี้กันแล้วเหรอ กินปกติไม่ต้องอดนี่คือเรื่องประหลาดไช่ไหม เพราะ จขกท.โดนเพื่อนที่ออกกำลังด้วยกันว่าประจำว่ากินเยอะ เรากินปกตินะ เช้า กลางวัน เย็น มีขนมบ้างนิดหน่อย ให้เราอดจนเป็นลมทำลายสุขภาพก็ไม่เอาด้วยหรอกนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่