ขอสอบถามคนที่ล้างผักหรือทำกับข้าวบ่อยๆหน่อยค่ะ

คือตัวเราทำงานเกี่ยวกับการล้างผักโดยตรง เราจะชอบมีปัญหาในการล้างผักช้า ผักที่เป็นปัญหาคือผักบุ้งค่ะ เราอยากได้วิธีที่ช่วยแยกผักบุ้งที่ใบเหลืองๆออกแบบเร็วๆหน่อยค่ะ เราใช้วิธีเด็ดใบเหลืองออกตอนยังไม่ได้ล้าง มันก็ช่วยได้อยู่นะคะ แต่เราก็อยากได้เร็วกว่านั้น ใครพอมีวิธีบ้างคะ ช่วยแนะนำเราหน่อย ตลกตัวเองเหมือนกันที่มาถามคำถามแบบนี้ แต่มันเป็นปัญหาที่ทำเราเสียเวลามากจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่