อุณหภูมิเตาอบกับการทำเบเกอรี่

อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ เราเป็นมือใหม่หัดทำขนมค่ะ

1.เราควรเชื่ออุณหภูมิในเตาอบหรืออุณหภูมิในเทอโมมิสเตอร์
2.เวลาวอมเตาอบ เราต้องวอมให้ถึงอุณหภูมิที่ต้องการจะอบใช่หรือเปล่าคะ
3.ตอนเปิดเตาอบก่อนนำขนมเข้าอบอุณภูมิจะลดลง เราต้องปรับอุณหภูมิขึ้นให้เท่ากับที่ต้องการอบหรือเปล่าคะ

สุดท้ายอยากขอคำแนะนำในการศึกษาเตาตบของตัวเองอ่ะค่ะ เคยอ่านมาบ้างว่าเตาอบจะไม่เหมือนกันในเรื่องอุณหภูมิ เราต้องสังเกตยังไง มีวิธียังไงถึงรู้ว่าเค้าเป็นแบบไหนคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ อยากทำขนมเป็นจริงๆ ได้ลองทำมาบ้างแต่ยังไม่เก่งค่ะ เลยรู้ว่ารักในการทำขนมค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่