รู้สึกไหมครับว่าทำไมเทคโนโลยีการซักผ้าด้วยเครื่องยังเหมือนเดิม

หลักๆคือการหมุนผ้า
ระหว่างนั้นก็จะมีน้ำฉีด
ซึ่งสามารถซักด้วยน้ำร้อนได้

แต่โดยรวมแล้วมันแบบนี้มาสามสิบปี
เรื่องระบบแช่ ตั้วเวลา อะไรนี้มันตัวเสริมทั้งนั้น

ส่วนตัวผมไม่ได้มีความรู้พอจะบอกได้ว่า
ควรจะมีเทคโนโลยีแบบไหน

ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
หลักการมันคือการขยี้ผ้า ส่วน feature อื่น ๆ ก็เพื่อเสริมการซักผ้าให้สะอาดขึ้นเท่านั้นเจ้าค่ะ มันแทบไม่มีอะไรต้องเปลี่ยนแปลงแล้ว โดยเฉพาะเครื่องซักผ้าฝาหน้า ที่ซักได้สะอสดที่สุดในตอนนี้ ซักมือก็สู้ไม่ได้ เพราะฝาหน้าเหวี่ยงผ้าให้ตกไปตกมาได้เป็นชั่วโมง ๆ บางยี่ห้อเพิ่มลูกเล่น control motor  ให้มีจังหวะการเหวี่ยงผ้าได้หลากหลายรูปแบบ ก็ไม่รู้ว่าจะมีเทคโนโลยีอะไรเพิ่มมาอีก เพราะมันก็คงสุดอยู่แค่นี้แหละเจ้าค่ะ ส่วนฝาบน อย่ามาเทียบกับฝาหน้าเลยเจ้าค่ะ เหมือนเด็กน้อยฝึกซักผ้า fyi
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่