วิ่งแล้วปวดข้อเท้า แก้ยังไงครับ?

ผมวางแผนจะวิ่งเพื่อลดน้ำหนักครับ เลยไปวิ่งได้ 3 วัน แต่เวลาวิ่ง แล้วปวดข้อเท้าครับ เป็นคนน้ำหนักเยอะครับ เข้าใจว่ามันลงน้ำหนักกระแทกมาที่จุดๆเดียวแล้วมันปวด ควรทำยังไงครับแนะนำหน่อย วิ่งไป 3 วันแล้วก็ยังไม่ทุเลาซักวันเลย เป็นเฉพาะตอนวิ่งนะครับ พอพักก็หาย (สส 182 นน 110) พอมีวิธีแนะนำขั้นแรกสำหรับคนอยากลดน้ำหนักก็แนะนำได้นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่