ถ้าคุณได้งาน แล้วต้องไปฝึกงาน2เดือนแบบไม่ได้เงินเดือน คุณจะรับได้ไหม

อยากจะสอบถามผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ พอดีผมได้งานนึงที่เป็นแนวสอนออกกำลังกาย แต่ต้องไปฝึกงาน2เดือนก่อนถึงจะสามารถสอนจริงจังได้ ในระหว่างฝึกจะไม่มีเงินเดือนให้สักบาท แถมไม่พอถ้าออกที่ทำงานภายใน1ปี จะต้องเสีย 40,000 ค่าเสียเวลาเทรนงาน หากออกในปีที่2จะเสีย 20,000 

ส่วนการได้เงินเดือนที่นี้ จะไม่มี base salary นะครับ จะนับเป็นชม.ที่เราสอน หลักๆแล้วจะได้รายได้ประมาณ 25% จากที่เราสอน ไม่มีการเน้นขายคอร์ส เน้นนับชั่วโมงสอนอย่างเดียว หากไม่มีสอนเลยก็ไม่ได้เงินไรเลยครับ 

ถ้าเป็นอย่างงี้ งานแบบนี้ยังน่ารับอยู่ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่